Me yasa kuliyoyi suke yin kullun a gefen ko a waje da akwatin zuriyar a duk lokacin da suka je akwatin?
Me yasa kare na ke rawar jiki ba zato ba tsammani a gida?
Matar ta kusan kwana 40, ta yaya ake yaye kyanwa?
...Ina tsammanin iyaye da yawa sun sake damuwa game da lafiyar 'ya'yansu masu fushi.
Domin taimaka wa duk tsofaffin iyaye mata su kwantar da hankalinsu kuma su sami fahimtar kimiyya da ilimin ilimin cututtuka na yau da kullum a cikin jarirai masu fure, mun tsara amsoshin waɗannan tambayoyin guda uku da ake yawan yi. Yanzu za mu ba da amsa guda ɗaya. Muna fatan zai iya Taimako ga kowane abokin ciniki
1 Me yasa kullun kullun ke ja zuwa gefen ko a waje da akwati?
Amsa: Na farko, yanke hukunci ko cat yana da matsalolin fitar da cututtuka da cututtuka ke haifarwa, na biyu kuma, la'akari da ko rashin lafiyar cat yana haifar da matsalolin halayya.
Bugu da ƙari kuma, kana buƙatar kula da ko girman akwati ya dace da girman cat. Idan cat ba zai iya saukar da cat a cikin akwatin zuriyar ba, zai yi wahala cat ya fita daidai cikin akwatin zuriyar.
Akwatin dattin katsin da ya dace kuma yana buƙatar a haɗa shi da madaidaicin adadin dattin cat. Rashin wadataccen zuriyar kyanwa, ko kuma ba a tsaftace dattin cat akai-akai (yana da datti sosai), kuma kayan kwalliyar cat (kamshi) ba su da daɗi, wanda zai iya haifar da wannan yanayin cikin sauƙi.
Don haka, idan hakan ta faru, dole ne ku fara tabbatar da abin da ke haifar da shi, sannan ku yi gyare-gyare daidai.
2. Me yasa kare yake rawar jiki ba zato ba tsammani a gida?
Amsa: Akwai dalilai da yawa da ke sa karnuka su yi rawar jiki, kamar canjin yanayi kwatsam, ciwon jiki da wasu cututtuka ke haifarwa, ko kara kuzari, damuwa ko tsoro, da sauransu.
Kuma waɗannan masu mallakar suna iya kawar da shi ɗaya bayan ɗaya. Lokacin da yanayi ya canza, za su iya ƙara tufafi daidai ko kunna kwandishan don ganin ko za a iya inganta shi yadda ya kamata. Don ciwon jiki, za su iya taɓa jikin kare don ganin ko akwai wurare masu mahimmanci kuma kada su yarda da taba (taba). gujewa, tsayayya, kururuwa, da sauransu) don kawar da duk wani rashin daidaituwa a cikin jiki.
Bugu da ƙari, idan yana ƙarfafawa ko an ƙara sabon abinci a cikin gida, kare zai ji tsoro. Kuna iya ƙoƙarin cirewa da rage haɓakar abubuwa zuwa kare don kare ba ya cikin yanayin jin tsoro.
3Yaya ake yaye kyanwa?
Amsa: Idan kyanwa ya tashi daga mahaifiyarsa, ana iya yaye kyanwar idan ta kai kwana 45.
A wannan lokacin, kyanwar za ta girma da haƙoran hakora, kuma mahaifiyar cat ba za ta ji dadi ba saboda tauna hakora a lokacin da ake ciyarwa, kuma a hankali za ta kasance ba ta son ciyarwa.
A wannan lokaci, sannu a hankali za ku iya ciyar da kajin wani kek ɗin madara mai laushi mai laushi (ko abincin kyanwa) wanda aka jiƙa a cikin madarar akuya, sannan a taurare kek ɗin madarar da aka jika a hankali har sai cat ya karɓi busassun abinci, sannan ku canza ciyarwa.
Yawancin kuliyoyi masu watanni 2 sun riga sun iya ciyar da busassun abinci akai-akai.
Lokacin aikawa: Dec-08-2023