Maimakon zama ɗan takara mai ban sha'awa a rayuwa, cat Chartreuse mai haƙuri ya fi son ya zama mai lura da rayuwa. Chartreuse, wanda ba shi da magana musamman idan aka kwatanta da mafi yawan kuliyoyi, yana yin tsini mai tsayi kuma lokaci-lokaci yana yin kira kamar tsuntsu. Gajerun kafafunsu, tsayin tsayi, da gajeren gashi sun ƙaryata girmansu na gaskiya, kuma kuliyoyi na Chartreuse a zahiri sun tsufa, masu ƙarfi, manyan maza.
Ko da yake su ƙwararrun mafarauta ne, amma ba ƙwararrun mayaka ba ne. A cikin fadace-fadace da rigingimu, sun gwammace ja da baya maimakon kai hari. Akwai ’yar sirrin lambar sirri game da sanya wa cats na Chartreuse suna: kowace shekara tana da wasiƙar da aka keɓe (sai dai K, Q, W, X, Y da Z), kuma harafin farko na sunan cat Wannan harafin yayi daidai da shekarar haihuwarsa. . Alal misali, idan an haifi cat a 1997, sunansa zai fara da N.
blue namiji
Maza Chartreuse Cats sun fi girma da nauyi fiye da kuliyoyi na Chartreuse na mace, kuma ba shakka, ba kamar guga ba ne. Yayin da suke tsufa, suna kuma tasowa ƙananan muƙamuƙi, wanda ke sa kawunansu ya fi girma.
Chartreuse yar kyanwa
Cats Chartreuse suna ɗaukar shekaru biyu don isa cikakke. Kafin balaga, gashin su zai zama mafi kyau da siliki fiye da manufa. A lokacin da suke kanana, idanunsu ba su yi haske sosai ba, amma yayin da jikinsu ya balaga, idanunsu na kara fitowa fili suna kara bayyanawa, har sai sun yi dusashewa yayin da suke girma.
Chartreuse cat shugaban
Kan cat na Chartreuse yana da fadi, amma ba "Sphere" ba. Muzzles ɗinsu ƙunƙunta ne, amma ƙuƙumman wuskarsu masu zagaye da ƙaƙƙarfan muƙamuƙi suna hana fuskokinsu yin alama. Daga wannan kusurwa, ya kamata su kasance masu kyan gani tare da murmushi a fuskarsu.
Tarihin jinsin kakannin cat na Chartreuse mai yiwuwa sun fito ne daga Siriya kuma sun bi jiragen ruwa a kan teku zuwa Faransa. A cikin karni na 18, masanin halitta na Faransa Buffon ba wai kawai ya kira su "cats na Faransa ba", amma kuma ya ba su sunan Latin: Felis catus coeruleus. Bayan yakin duniya na biyu, irin wannan katsin ya kusa bacewa, abin sa'a, kurayen Chartreuse da kuliyoyi shudin Farisa ko kuraye masu launin shudi na Biritaniya da wadanda suka tsira daga jini suka hade, kuma ta wurinsu ne za a iya sake kafa wannan nau'in. A cikin 1970s, kuliyoyi na Chartreuse sun isa Arewacin Amurka, amma yawancin ƙasashen Turai sun daina kiwon kuliyoyi na Chartreuse. Har ila yau, a cikin 1970s, FIFe tare da haɗin gwiwar Chartreuse cats da British blue cats a matsayin Chartreuse cats, kuma ko da a wani lokaci, dukan blue cats a Birtaniya da Turai ana kiransu Chartreuse cats, amma daga baya aka rabu da su daban-daban.
Chartreuse cat siffar jiki
Siffar jikin cat na Chartreuse ba ta da zagaye ko siriri, wanda ake kira "siffar jiki ta farko". Sauran sunayen laƙabi irin su “dankali akan sandunan ashana” saboda ƙasusuwan ƙafafu masu siriri guda huɗu ne. A gaskiya ma, kuliyoyi na Chartreuse da muke gani a yau ba su bambanta da kakanninsu ba, kamar yadda bayanin tarihin su ya kasance a cikin ma'auni.
Lokacin aikawa: Oktoba-20-2023